Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
๑۩۞۩๑ Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn ☼—SV Việt Hung ™ ๑۩۞۩๑
» Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hướng Dẫn để biết cách dùng diễn đàn.
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên, Click Vào Đây Để Đăng Ký.

Vào Đại học giúp bạn nhận ra điều gì?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Jan 21, 2013 10:28 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

Bài gửiTiêu đề: Vào Đại học giúp bạn nhận ra điều gì?

Tiêu đề: Vào Đại học giúp bạn nhận ra điều gì?

Thời gian thấm thoát thoi đưa. Mới ngày nào chập chững bước ra thành phố đi học, bây giờ mình đã là sinh viên năm cuối, sắp ra trường rồi. Vào đại học giúp mình nhận ra được nhiều điều, suy nghĩ, hành động có phần chín chắn hơn. Cảnh sống xa nhà, xa gia đình đã giúp mình trưởng thành hơn rất nhiều.

Ngoài những kiến thức trên lớp, mình cũng nhận ra được rằng: Mình cần tích lũy nhiều kinh nghiệm làm việc để có thể làm nền tảng cho quá trình xin việc sau này.
Còn các bạn thì sao? Các bạn nhận ra được điều gì?

Message reputation : 100% (1 vote)

Tue Jan 22, 2013 9:02 am
sinhviennho
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile sinhviennho

Bài gửiTiêu đề: Re: Vào Đại học giúp bạn nhận ra điều gì?

Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Xa nhà giúp mình trưởng thành nhiều hơn. Ngoài ra mình cũng thấy được sinh viên cần phải năng động, tham gia làm thêm nhiều, đặc biệt là những công việc làm thêm văn phòng, cái này sẽ giúp mình có kinh nghiệm, nghi điểm hoàn hảo trong mắt nhà tuyển dụng sau này đó bạn ạ.

Tue Jan 22, 2013 5:32 pm
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

sinhviennho đã viết:
Mình cũng đồng quan điểm với bạn. Xa nhà giúp mình trưởng thành nhiều hơn. Ngoài ra mình cũng thấy được sinh viên cần phải năng động, tham gia làm thêm nhiều, đặc biệt là những công việc làm thêm văn phòng, cái này sẽ giúp mình có kinh nghiệm, nghi điểm hoàn hảo trong mắt nhà tuyển dụng sau này đó bạn ạ.

Nhưng bây giờ sinh viên làm thêm thấy chỉ toàn gia sư, bán hàng, bưng bê thôi bạn ạ, khó tìm được công việc văn phòng lắm

Wed Jan 23, 2013 9:18 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

moonlii đã viết:

Nhưng bây giờ sinh viên làm thêm thấy chỉ toàn gia sư, bán hàng, bưng bê thôi bạn ạ, khó tìm được công việc văn phòng lắm
Công việc văn phòng quả thật là khó kiếm. Mình thấy cái website này có nhiều việc bán thời gian. Mọi người thử vào lọc xem nhé: http://www.cleverjobs.vn/cj/category/ban-thoi-gian.html
Website này mới mở nhưng cũng nhiều việc. Mọi người tham khảo nhé

Tue Feb 05, 2013 8:34 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

tết tết tết tết đến rồi. Cảm ơn mọi người đã quan tâm và ủng hộ topic của mình.
Chúc mọi người có một cái tết ấm cúng, vui vẻ cùng người thân và bạn bè. Chúc cho forum ngày càng phát triển. :)

Tue Feb 05, 2013 11:29 am
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

Sắp ra trường rồi, ra tết mình cũng phải tìm công việc nào đó làm thêm cho có kinh nghiệm với có thêm xiền, nhưng thấy ai cũng bảo các cty thường mới đầu năm nhiều việc họ chẳng tuyển sinh viên làm thêm đâu. phải làm sao đây :((

Tue Feb 05, 2013 3:34 pm
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

moonlii đã viết:
Sắp ra trường rồi, ra tết mình cũng phải tìm công việc nào đó làm thêm cho có kinh nghiệm với có thêm xiền, nhưng thấy ai cũng bảo các cty thường mới đầu năm nhiều việc họ chẳng tuyển sinh viên làm thêm đâu. phải làm sao đây :((

Chắc ra tết đợi thư thư ít hôm là có mà bạn. bản thử lên một số website tuyển dụng lọc ra theo kiểu bán thời gian hay sinh viên làm thêm. rồi cố gắng tìm những công việc văn phòng mà làm.

Tue Feb 05, 2013 3:34 pm
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

moonlii đã viết:

Chắc ra tết đợi thư thư ít hôm là có mà bạn. bản thử lên một số website tuyển dụng lọc ra theo kiểu bán thời gian hay sinh viên làm thêm. rồi cố gắng tìm những công việc văn phòng mà làm.

Mon Feb 18, 2013 10:24 am
conan_pro
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile conan_pro

Vào đại học không còn ai nhắc nhở học hành, không còn ai chăm lo cho mình nữa. cuộc sống khó khăn, nhiều va chạm nhưng cái gì mình cũng phải tự quyết. :((

Mon Feb 18, 2013 11:39 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

conan_pro đã viết:
Vào đại học không còn ai nhắc nhở học hành, không còn ai chăm lo cho mình nữa. cuộc sống khó khăn, nhiều va chạm nhưng cái gì mình cũng phải tự quyết. :((

Cuộc sống xa nhà nhiều khó khăn. Chắc bạn cũng là một thành viên xa mẹ :). xa gia đình cái gì cũng phải tự lo cho mình. Cuộc sống khó khăn hơn nhưng nó làm cho mình lớn nhanh hơn bạn nhỉ? :)

Mon Feb 18, 2013 2:34 pm
sinhviennho
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile sinhviennho

phankalee đã viết:
conan_pro đã viết:

Cuộc sống xa nhà nhiều khó khăn. Chắc bạn cũng là một thành viên xa mẹ :). xa gia đình cái gì cũng phải tự lo cho mình. Cuộc sống khó khăn hơn nhưng nó làm cho mình lớn nhanh hơn bạn nhỉ? :)

Trưởng thành hơn nhiều chứ. Cuộc sống ồn ào và nhộn nhịp nơi thành phố đã tôi luyện tinh thần thêm cho các bạn sinh viên, Tuy nhiên, cũng nhiều trường hợp đáng buồn là đã không giữ vững được lập trường, rồi xa vòng tay cha mẹ nữa nên dễ bị sa ngã. :(

Tue Feb 19, 2013 8:49 am
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

phankalee đã viết:
moonlii đã viết:

mình hỏi mấy anh chị đi làm rồi thấy bảo là đầu năm thì đi làm thêm chả ai giao việc cho mình cả, toàn cho làm việc vặt thôi :(, thôi chắc cứ chơi hết rằm rồi tìm vậy

Tue Feb 19, 2013 3:49 pm
sinhviennho
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile sinhviennho

moonlii đã viết:

mình hỏi mấy anh chị đi làm rồi thấy bảo là đầu năm thì đi làm thêm chả ai giao việc cho mình cả, toàn cho làm việc vặt thôi :(, thôi chắc cứ chơi hết rằm rồi tìm vậy
Mới đầu năm mà. Không khí đi chùa còn tràn ngập. chắc chưa có chỗ nào tuyển làm thêm đâu.

Tue Feb 19, 2013 3:51 pm
sinhviennho
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile sinhviennho

Mọi người có ai nghĩ học xong đại học ra không đi làm công sở mà lại mở một cửa hàng cafe hay một shop quần áo không?

Tue Feb 19, 2013 5:25 pm
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

sinhviennho đã viết:
Mọi người có ai nghĩ học xong đại học ra không đi làm công sở mà lại mở một cửa hàng cafe hay một shop quần áo không?

Giờ mà có vốn thì mở cửa hàng kinh doanh chắc nhanh giàu hơn đó :)), dưng mà mình điều kiện hem có, lại học xong rồi mà làm thế thì phí cái bằng

Wed Feb 20, 2013 8:36 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

sinhviennho đã viết:
Đây cũng là một hướng đi hợp lý cho thời buổi tìm việc khó khăn hiện nay. Nhưng mở quán cafe hay shop quần áo cũng không phải là dễ. Cần nhiều thứ lắm, địa điểm, quản lý, nhân sự rồi quan trọng là nguồn vốn nữa.
Theo mình thì nên đi làm thời gian đã, chán làm thì ra mở cửa hàng xem sao. :D

Wed Feb 20, 2013 8:41 am
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

:(, mình học kế toán ra muốn đi làm cho đúng chuyên ngành, nhưng nhiều cty nó lấy bằng trung cấp với cao đẳng hơn là đại học, chán tìm việc rồi , vốn tự kinh doanh thì không có BH ko biết có công việc nào phù hợp ko nhỉ?/

Wed Feb 20, 2013 9:12 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

moonlii đã viết:
:(, mình học kế toán ra muốn đi làm cho đúng chuyên ngành, nhưng nhiều cty nó lấy bằng trung cấp với cao đẳng hơn là đại học, chán tìm việc rồi , vốn tự kinh doanh thì không có BH ko biết có công việc nào phù hợp ko nhỉ?/

Học kế toán giờ cũng khó. Các bạn nam học kế toán thì ra trường cái xin được việc liền. Còn các bạn nữ khó lắm. ::(

Wed Feb 20, 2013 11:49 am
sinhviennho
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile sinhviennho

Mình thấy kế toán cũng tuyển nhiều mà. như làm kế toán thu ngân chẳng hạn. Nhưng người ta lại yêu cầu ngoại hình. Bạn thử vào các website tuyển dụng lọc ra xem. Ra tết rồi là vào mùa tuyển dụng đó bạn.

Wed Feb 20, 2013 5:11 pm
moonlii
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile moonlii

việc gì yêu câu ngoại hình thì chắc mình bị loại từ vòng gửi xe rồi

Thu Feb 21, 2013 10:02 am
phankalee
Tước HiệuThành viên

Thành viên

Hiện đang:

Profile phankalee

moonlii đã viết:
việc gì yêu câu ngoại hình thì chắc mình bị loại từ vòng gửi xe rồi
Cũng nhiều việc không cần ngoại hình mà bạn. tự tin lên. Chúc bạn sớm tìm được công việc mong muốn :D

— Sponsored content —
Tước Hiệu

Hiện đang:

Profile Sponsored content

« Chủ đề cũ | Chủ đề mới »

Vào Đại học giúp bạn nhận ra điều gì?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trả Lời Nhanh
Yêu Cầu Viết Tiếng Việt Có Dấu
Điều Hành Bài Viết